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SEHEMU I: MAELEZO KWA WATOA ZABUNI 1. 

1. Mtoa Zabuni atakiwa kuambatanisha na zabuni yake; 

             1.1 Ofa ya bei iliyojazwa na kusainiwa kama ilivyotajwa katika Ratiba 

ya Mahitaji na Bei. ililopachikwa katika Sehemu ya II.  

             1.2 Leseni halali ya Biashara.  

             1.3 Cheti halali cha VAT na TIN;  

             1.4 Tamko la Uhakikisho wa Zabuni;  

             1.5 Fomu ya Uadilifu katika Sehemu ya IX iliyojazwa na kusainiwa;  

             1.6 Sampuli; (Hapana) Pale ambapo sampuli inahitajika na Mtoaji 

Zabuni, sampuli itakuwa: 

 (a) imetumwa kama sehemu ya zabuni, kwa kiasi, ukubwa na maelezo mengine 

yaliyoitishwa kwenye tangazo la zabuni;  

(b) kuwasilishwa kabla au kwenye muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni;  

(c)  kutathminiwa ili kubaini ufanano na sifa zote zilizotajwa kwenye Maelezo ya 

Kiufundi. 

  1.6.2 Mtoaji Zabuni atapewa taarifa ya kuhifadhi sampuli ya mshindi wa 

zabuni. Mtoaji Zabuni atakataa zabuni kama sampuli:  

               (a) haina sifa zote zilizotajwa kwenye nyaraka za zabuni  

               (b) na hazijawasilishwa kwa wakati. 

 1.6.3 Pale ambapo haiwezekani kuepuka kutumia bidhaa maalumu kama 
sampuli, mtoa zabuni anapaswa kutoa maelezo ya wazi kwamba bidhaa hiyo 

maalumu inaonyeshwa kama mfano wa aina au ubora wa bidhaa zinazotolewa 
zabuni na kwamba ushindani hautapunguzwa kwa bidhaa hiyo pekee. Sampuli 
zilizotengenezwa kwa kutumia malighafi zilizotolewa na mzabuni zitarudishwa 

kwa mzabuni wala Mteja hatowajibika kulipa gharama za kutengeneza sampuli 

hizo.  

1.6.4 Sampuli zote zilizotengenezwa kwa kutumia malighafi za  mzabuni ambazo 
hazikuchukuliwa na mzabuni ndani ya siku thelathini (30) tangu tarehe ya 

kupewa kandarasi zitakuwa mali ya Mteja na atazitumia kwa namna 

atakavyoona inafaa.  

 

2.Taarifa kuhusu maelezo ya kiufundi (Techical) zimeambatanishwa katika 

Sehemu ya II 



 3. Bei ya zabuni;  

           3.1 Mkataba utakuwa wa kiasi chote kama ilivyotajwa katika Sehemu ya 

II 

           3.2 Marekebisho, kama yapo yatakwenda kwa kufuta, kuweka sahihi, 

kuweka tarehe na kuandika upya. 

           3.3 Ushuru, kodi na malipo mengine yanayolipwa na mzabuni chini ya 

mkataba yatakuwa ni sehemu ya bei ya zabuni. 

           3.4 Bei zitakazotolewa na mzabuni zitakuwa zimewekwa ndani ya muda   

mkataba na hazitakuwa chini ya marekebisho kwa sababu yoyote ile.  

           3.5 Bei zitolewe kwa thamani ya sarafu ya shilingi za Tanzania.  

4. Mtoa Zabuni atajaza Fomu ya Kutoa Zabuni ambayo imeambatanishwa katika 
Sehemu ya VII. Fomu ya Kutoa Zabuni lazima ijazwe bila kufanya marekebisho 

yoyote na fomu nyingine haitakubaliwa. 

 5. Malipo yatafanyika kwa shilingi za Tanzania. 

 6. Zabuni itakuwa halali kwa kipindi kisichopungua siku 120 baada ya muda 

wa mwisho wa kuwasilisha zabuni.  

7. Zabuni mbadala hazitakubaliwa 

 8. Zabuni itakuwa imejazwa na kusainiwa na mwakilishi aliyeidhinishwa wa 
mtoa zabuni. Kwa hali hii, Mamlaka ya Kisheria iliyothibitishwa na Notary Public 

lazima iambatanishwe na zabuni hii. Katika hali ya Mtoa Zabuni akitoa zabuni 
ya bidhaa ambazo yeye mwenyewe hazitengenezi au kuzalisha, Mtoa Zabuni 
lazima aonyeshe kwamba ameidhinishwa na mtengenezaji wa bidhaa hizo 

kuziuza nchini Tanzania.  

9. Mtoaji Zabuni (PE) atatathmini na kulinganisha zabuni kwa namna ifuatayo: 

           9.1 Uchunguzi wa awali; kubaini zabuni zinazokidhi vigezo vya msingi i.e 

ambazo; zimesainiwa vizuri na kufanana na masharti na taratibu za zabuni. 

           9.2 Zabuni zilizobainishwa kuwa zinakidhi vigezo zitachunguzwa kwa 

makosa yoyote ya hesabu. Katika hali ya kutokea kwa hitilafu yoyote ya hesabu 
kati ya bei ya kitengo na jumla iliyotolewa, basi bei ya kitengo itatumika kwa 

ajili ya kutathmini zabuni na kwa ajili ya mkataba utakofuata.  

           9.3 Ulinganisho wa zabuni; katika kutathmini zabuni, kamati ya 

kutathmini itabaini kwa kila zabuni bei ya zabuni iliyothminiwa kwa 

kurekebisha bei za zabuni kama ifuatavyo;  

          (a) kufanya marekebisho kwa makosa. 



          (b)  kufanya marekebisho yanayofaa kwa tofauti zozote zinazokubalika, 

kupungua au kuongezeka na;  

          (c)  kufanya marekebisho yanayofaa ili kuonyesha punguzo la kupewa 

kandarasi au marekebisho mengine ya bei yaliyotolewa.  

10. Mtoaji Zabuni atampa kandarasi kwa mtoa zabuni ambaye zabuni yake 

imebainishwa kuwa inakidhi vigezo na ambaye ametoa bei ya chini zaidi ya 

zabuni.  

11. Mtoaji Zabuni taasisi nununzi (PE) inahaki wakati wa kutoa kandarasi 
kuongeza au kupunguza hadi asilimia kumi na tano (15%) ya kiasi cha bidhaa 
zitakazotolewa kama ilivyotajwa katika Ratiba ya Mahitaji na Bei bila ya 

mabadiliko yoyote ya bei au masharti mengine na hii itakuwa sehemu ya LPO.  

12. Pamoja na mashariti hayo, Mtoaji Zabuni ana haki ya kukubali au kukataa 

zabuni yoyote na kukataa zabuni zote wakati wowote kabla ya kupewa kandarasi. 

 13. Mtoa Zabuni ambaye zabuni yake imekubaliwa atapokea taarifa ya kupewa 
kandarasi na Mtoaji Zabuni (PE) kabla ya muda wa mwisho wa uhalali wa zabuni. 
[Agizo la Ununuzi wa Ndani (LPO) pamoja na masharti na taratibu zote za 

malipo zitatolewa kwa Mtoa Zabuni pamoja na tangazo hili la zabuni]  

14. Watoa zabuni wana haki ya kuomba ukaguzi wa maamuzi ya zabuni kwa 
mujibu wa Kifungu cha II (j) cha Kanuni za Ununuzi wa Umma, 2013, Tangazoni 

la Serikali Na. 446 kama ilivyofanyiwa marekebisho mwaka 2016. 

 

ANGALIZO KWA WATUA HUDUMA YA USAFIRISHAJI WA ZAO LA PAMBA 

Maeneo Muhimu kuhusu AMCOS za Pamba 

➢ Wilaya ya Kwimba 

➢  Wilaya ya Misungwi 
➢ Wilaya ya Sengerema/Buchosa 
➢ Wilaya ya Magu 

 

 

 

 

 

 

 



SEHEMU YA II  

MASHARTI NA VIGEZO VYA AGIZO HILI LA UNUNUZI WA NDANI: [LOCAL 

PURCHES ORDER (LP0)] 

1. Jumla ya Mkataba (Contract Sum): Jumla ya Mkataba ni …………………. 
[onyesha jumla ya mkataba katika TZS pamoja na VAT]. Kwa 

maneno……………………………………………………. 

2. Kipindi cha Utunzaji (Delivery Period): Huduma zitatolewa na mzabuni 

ndani ya siku/wiki/miezi kuanzia tarehe ya LPO hii ……………siku. 

3. Dhamana (Warranty):udhamini ni kama ilonyotajwa katika Ratiba ya 

Mahitaji na bei ya (LPO) iliyowekwa.  

Mzabuni atapeleka dhamana, kama ilivyotajwa katika agizo la ununuzi wa ndani 

(LPO) kwa bidhaa zitakazosambazwa na kuthibitisha kwamba kama kutakuwa 
na hitilafu zozote ndani ya kipindi cha udhamini bidhaa zilizoletwa/kusafirishwa, 

na mtoa huduma atalazimika kurekebisha hitilafu hizo au kubadilisha bidhaa 
hizo ndani ya siku 30 vingivyo Mnunuzi anaweza kuchukua hatua 
zinanyohitajika, kwa gharama za mzabuni na bila kuathiri haki nyingine zozote 

ambazo Mnunuzi anaweza kuwa nazo dhidi ya Mtoa huduma chini ya 

makubaliano haya. 

4. Mahali pakuwasilisha huduma (Delivery Point): Bidhaa zitawasilishwa zim 

[ USHIRIKA YA NYANZA MWANZA S.L.P 9 KIWANDANI MAGU] KWA 

Mawasiliano: Taarifa, maswali na nyaraka zitumwe kwa [MENEJA MKUU] kupitia 

anuani hii [NYANZA COOPERATIVE UNION (1984) LTD] S. L. P 9 MWANZA.  

5.Malipo ya Mzabuni (Payment to Supplier): Malipo yatafanywa moja kwa 

moja kwenda kitika akaunti ya BENKI ya mtoa huduma [au kama 
watavyokubaliana na mnunuzi]. Nyaraka zifuatazo ni muhimu ziambatanishwe 

ili malipo yafanyike kwa mshindi wa zabuni:  

• Ankara halisi (Invoice); 

• Hati ya kuwasilisha inayothibitisha usafirishaji wa bidhaa;(Delivery 
notes) 

• Risiti ya  Kielektroniki (EFD). 

6. Nyaraka zifuatazo ni sehemu ya Mkataba huu (LPO):  

• Agizo la Ununuzi wa Ndani (Local PurchaseOrder for LPO)  

• Masharti Maalum ya Mkataba (Special Conditions of Contract for 
LPO)  

• Masharti ya Jumla ya Mkataba (General Conditions of Contract for 

RATIBA YA MAHITAJI NA BEI 

 



 Na. Melezo kusuhu eneo la 
kuchukufuata 

Pamba jaza eneo 
utakapoenda kchukua 
kwenye nafasi 

iliyowazi kwenye 
mabano. 

Umbali 
kutoka eneo 

la kiwanda 

(0 -1Km) 

Ghara
ma 

kwa 
(kilo 1 
TZS.) 

Jumla ya 
gharama kwa 

kilo 
atakazobeba 

(TZS.) 

Siku 
atakazot

umia 
mtoa 

huduma 

kusafiris
ha 

pamba 

1 MAGU – (                    ) 0 – 40 km    

2 MAGU – (                    ) 41- 60 km    

3 MAGU – (                    ) 61 – 80 km    

4 MAGU – (                    ) 81 – 100km     

5 MAGU – (                    ) 101 – 120km    

6 MAGU – (                    ) 121 – 140km    

7 MAGU – (                    ) 141 – 160 km    

8 MAGU – (                    ) 161 – 180 km    

9 MAGU – (                    ) 181 – 200km    

10 MAGU – (                    ) 201 – 220 km    

11 MAGU – (                    ) 221 -240 km    

12 MAGU – (                    ) 241- 260 km    

13 MAGU – (                    ) 261 – 280 km    

14 MAGU – (                    ) 281-300km    

15 MAGU – (                    ) 301 -320 km    

16 MAGU – (                    ) 321 -340 km    

  Jumla ya gharama TZS. (Pamoja na VAT %)  

 

 

 
 
 

 

Mununuzi: 

Saini…………………………………. 

Jina……………………………………... 

Wadhifa/ Cheo……………………………… 

Tarehe………………………...……………... 

Mtoa huduma: 

Saini………………………………. 

Jina…………………………………… 

Wadhifa/Cheo ……………………………... 

Tarehe……………………………………. 



SEHEMU YA III: KARATASI YA DATA NA UFAFANUZI WA ZABUNI 

 Sehemu ya Maelekezo kwa Watoa Zabuni yanayotumika kuonyesha masharti 

maalumu . 

 Maelezo ya Ununuzi; 

 Somo ni ununuzi wa kazi za kuunga mkono uendeshaji wa NCU katika Mkoa 
wa Mwanza. Kazi/huduma/bidhaa/vifaa vitawasilishwa kwenye maeneo 

yanayomilikiwa na Chama kikuu cha Ushirika Nyanza (1984). 

Kipindi cha kutoa huduma ya usafirishaji; 

 Kipindi cha utoaji huduma/bidhaa/vifaa ni wakati mkataba utakaposainiwa na 

mkandarasi atakayekuwa ameshinda zabuni. 

 Kipindi cha Uhalali wa Zabuni;  

Zabuni zitakuwa halali kwa siku 120 baada ya tarehe ya kuwasilisha.  

Lugha ya Zabuni;  

Zabuni itajazwa au kujibiwa kwa lugha ya Kiswahili.  

Maandalizi na Maelekezo ya Kuwasilisha Zabuni Mtoaji;  

Mzabuni atatuma hati moja iliyo na taarifa za Kiufundi na Kifedha). Juu ya 

ukurasa wa zabuni [(No. NCU (1984) GM /Z/99/51)] Ununuzi huduma ya 

Usafirishaji wa zao la pamba, mzabuni anapaswa kutaja jina la zabuni 
aliyoomba kwenye ukurasa wa jalada juu mfano:  " USAFIRISHAJI WA ZAO LA 

PAMBA " [Kwenda Nyanza Cooperative Union (1984) Ltd Mkoa wa Mwanza)].  

Angalizo: 1  

Zabuni zilizowasilishwa nje ya muda uliyotajwa kwenye tangazo la Zabuni 

hazitazingatiwa kwa ajili ya tathmini zaidi kama maelekezo ya tangazo  

yaliyainishwa kwenye tangazo hayatafuatwa.  

Kupokea na Ufunguzi wa Zabuni;  

Fomu iliyokamilika pamoja na taarifa za Kiufundi na Kifedha lazima ziwasilishwe 
katika ofisi za [Nyanza Cooperative union (Mwanza) kabla ya muda na tarehe 
ilinyotajwa]. Zabuni yoyote itakayowasilishwa baada ya muda wa mwisho wa 

kuwasilisha zabuni kuwa umeisha haitazingatiwa wala kurudishwa kwa 
Mzabuni husika pia maombi ya zabuni ya tumwe kwenye barua pepe ya Chama 

cha ushirika inayosomeka tenda@ncultd.or.tz nasiyo kwenye barua pepe tofauti 

na hiyo. 

mailto:tenda@ncultd.or.tz


 Baada ya muda wa mwisho wa kuwasilisha Zabuni, nyaraka za zabuni 
zitafunguliwa mara moja na Kamati ya Zabuni mbele ya wazabuni wote watakao 

udhuria katika ufunguzi huo wa zabuni. 

 

Tathmini ya Zabuni; 

Tathmini ya Zabuni kwa vigezo vya kiufundi.  

Kamati ya tathmini iliyoteuliwa na NCU itatathmini zabuni za kiufundi kwa 
kuzingatia ufanano wake na Maelekezo ya zabuni, kwa kutumia vigezo vya 

tathmini kama ifuatavyo: -  

VIGEZO Ustahiki wa mtoaji (tathmini ya awali); 

                    ● Wasifu wa Kampuni. 

                    ●Cheti cha Usajili/Ujumuishaji.  

                    ● Leseni ya Biashara. 

                    ● Cheti cha TIN, VRN. 

                    ● Barua ya Rejea ya Benki au taarifa ya benki ya miezi sita iliyopita 

Cheti 3  

                    ● Tamko la Kutokuwa na Mgomgano wa Maslahi. 

                    ● Sera ya Kuzuia Rushwa.  

                    ● Historia ya Kisheria. 

 *Nyaraka zote zisiwe za muda mrefu bali ziwe na hualisia wa zabuni 

iliyotangazwa. 

 * Kama Mzabuni hatowasilisha moja kati ya hizo hatoweza kuendelea na 

mchakato ushindani ili kupata mshindi atakaye kidhi vigewzo vilivyainishwa  

2. Uzoefu wa jumla wa Mkandarasi (Alama 100%);  

          ● Uzoefu usiopungua miaka 4 katika shughuli za usafirishaji mizigo au 

mazao yakilimo katika tasisi binafisi au vyama vya Ushirika Nchini (alama 25%). 

           ● Toa orodha ya taasisi 3 mkandarasi alipotua huduma ya Usafirishaji   
au mikataba iliyohudumiwa ndani ya miaka 3 kwenye taasisi tofauti tofauti au 

mteja mmoja (orodha hiyo ionyeshe huduma zinazo husiana, Mwaka, Thamani, 
Mawasiliano ya Mteja (Namba za Simu, Email & Anwani), vifaa (aina ya magari 
utakayotumia katika usafirishaji wa mazao) timu ya wataalam/dereva (alama 

50%).  



            ● Amabatanisha angalau mikataba (5) ya mteja yeyote ndani ya miaka 3 
kwa huduma inayohusiana na zabuni hii, ambapo nyaraka nyingine za 

kuthibitisha zinaweza kuombwa kwa ajili ya kupata ushahidi wa kina kwa 

mshindi wa zabuni (alama 25%).  

* Alama za Kima cha Kiufundi/awali/kibiashara/kifedha kwa pamoja 

zinazohitajika kupatikana ni kuanzia: alama 60%  

Vigezo i 

Alama za kifedha zitabainishwa kwa kuzingatia ulinganisho wa bei ya zabuni 
inayokidhi huitaji wa Taasisi Nununuzi (PE). Mzabuni huyo mwenye bei 
inayohitajika na taasisi nununzi akipata alama za juu zaidi katika vigezo vyote 

vilivyohainishwa pamoja na kuzingatia bei aliyotenda atakuwa  mshindi wa 

zabuni.   

 Angalizo: 2. 

Washindi wa zabuni wanaweza kuombwa kutoa taarifa za ziada za kuthibitisha 
ubora  wao kifedha na uwazi wa kampuni, ambazo zinaweza kujumuisha, taarifa 
za kifedha, na nyaraka muhimu za kampuni, baada ya kukuwa ameshinda 

zabuni. 

  Mazungumzo baina ya pande mbili; 

Kabla ya Kusaini Mkataba NCU inaweza kuhitaji majadiliano na mshindi wa 

zabuni kuhusiana na maeneo yafuatayo.  

            (a) Mabadiliko madogo kwa maelezo ya kiufundi ya mahitaji; 

            (b) Marekebisho madogo kwa masharti ya Mkataba;  

            (c) Mpangilio wa utoaji wa huduma. 

            (d) Kufafanua maelezo ambayo hayakuwa wazi au hayakuweza 

kumalizika wakati wa zabuni; au  

                (e) Bei.  

Taarifa na Kupewa Mkataba;  

Watoa zabuni wote watapokea taarifa (kupitia barua pepe ya chama) kuhusu 
matokeo ya mapendekezo yao baada ya tathmini ya zabuni na ufafanuzi wowote 

unaohitajika. Matokeo yanayowezekuwa ni:  

             (a) Taarifa ya nia ya kupewa mkataba.  

 NCU itampa mkataba Mtoaji Zabuni ambaye zabuni yake imebainishwa kuwa 

inakidhi vigezo vya nyaraka za zabuni, ambaye ana haki zote na uwezo wa 

kisheria wa kuingia mkatabani kwa ajili ya ununuzi wa huduma.  



Angalizo: 3. 

Wazabuni wanaweza kutoa malalamiko kuhusu  matokeo ndani ya siku 1 baada 
ya taarifa ya nia ya kupewa mkataba ikiwa watashindwa kutoa malalamiko hayo 
ndani ya siku 7 ambazo ni siku za kazi toka barua ya nia ya kutoa ushindi 

kufanya hivyo basi, [NCU (1984) LTD] itampa mkataba mshindi wa zabuni. Na 
hakuna malalamiko yatakayoweza kusikilizwa baada ya kipindi hicho kuwa 

kimepita.  

Utendaji wa kazi/ Huduma;  

Katika utekezaji wa mkataba mtoaji anapaswa kuzingatia yafuatayo,  

           ● Bei zitolewayo na Mtoaji Zabuni zitakuwa zimewekwa wakati wa 

utendaji wa Mtoaji zabuni na hazitakuwa chini ya mabadiliko. 

           ● Sampuli zilizoidhinishwa hazitabadilishwa, isipokuwa kama 

ilivyokubaliwa kabla ya usaini  wa mkataba huo. 

 Sarafu za Malipo kwa Mzabuni;  

Sarafu na ankara ambazo bei na viwango vyote vitatolewa, na ambazo malipo 
chini ya mkataba yatafanywa, [(zitakuwa kwa Shillingi za Tanzania. Mtoaji 

Huduma atatoa ankara na risiti ya EFD)]. 

 Malipo yatafanywa moja kwa moja kwenye akaunti ya Mtoa huduma yenye jina 

la kampuni yake; [(Malipo ya awali yatakubaliwa kwa ajili ya ununuzi wa kazi 
za ujenzi tu.)] au [vile ambavyo mtua huduma atakubalina na mnunuzi wa 

huduma kusu malipo ya huduma kama anaweza pewa malipo.] 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



   SEHEMU YA: IV NYARAKA ZA KISHERIA  

1.FOMU YA KUWASILISHA ZABUNI (QUOTATION SUBMISSION FORM) 

                                                  .                                                    
                                                                          ……………………………. [tarehe]  

Kwa: NYANZA COOPERATIVE UNION (1984) LTD 

 S.L.P 9 MWANZA  

Tunakubali kusambaza bidhaa zilizotajwa katika Ratiba ya Mahitaji na bei 
za ……………………………………………………………… [jina na namba ya zabuni] 
kwa mujibu wa Masharti ya Mkataba yanayoambatana na Zabuni hii kwa Bei ya 

Mkataba ya …………………………………. [kiasi…………… kwa 
namba], ……………………………………………………… [kiasi kwa maneno] katika 

Shilingi za Tanzania. 

 Pia tunatoa ahadi ya kutoa huduma ya Usafirishaji ndani ya kipindi 
cha ……………siku/wiki / miezi (futa yasiyo ya lazima) kama ilivyotajwa katika 

LPO, Masharti Maalum ya Mkataba na Masharti ya Jumla ya Mkataba.  

Zabuni hii na kukubali kwako kwa maandishi itakuwa mkataba wa kisheria kati 
yetu na taasisi nunuzi. Tunaelewa kuwa hamwajibiki kukubali zabuni ya chini 

zaidi au yoyote itakayowaslishwa kwenu kama haijakidhi vigezo vilivyoanishwa 

katika kabrasha hili.  

Tunakubali kushiriki Zabuni hii kwa kipindi cha Uhalali wa Zabuni uliotajwa, 
na itakuwa ya kisheria kwetu na inaweza kukabaliwa wakati wowote kabla ya 

kumalizika kwa kipindi hicho cha hualali wake wa siku 120 au kukkataliwa.  

Hatuhusiki au kushiriki, kama Watoa Zabuni, zaidi ya mzabuni moja katika 

mchakato huu wa zabuni, isipokuwa mapendekezo mbadala kwa mujibu wa 

Nyaraka za Zabuni.  

Tunatamka kuwa bei yetu iliyotolewa haikuhusisha makubaliano na watoa 
zabuni wengine kwa lengo la kukandamiza au kuhujumu mchakato wa zabuni 

hii.  

Tunathibitisha kuwa zabuni hii inakidhi masharti yaliyotajwa katika tangazo la 

zabuni Sahini ya Mamlaka: ………………………………… 

 Jina na Cheo cha Mtu aliyesaini: …………………………… 

 Tarehe: ………………………………………………………… 

 Jina la Mtoaji Zabuni: ……………………………………… 

 Anwani: …………………...………………………………… 



2: (TENDERER SECURING DECLARATION) TAMKO LA DHAMANA YA ZABUN 

  

Tarehe........................................[weka tarehe)] 

Zabuni Na: ............................................. 

Namba mbadala: N/A 

Kwenda.............................................................................................................

[ weka Namba Taasisi Nunuzi] 

Sisi, tuliotia sahini hapo chini, tunatamka kwamba:  

Tunafahamu kuwa, kwa mujibu wa masharti yenu, zabuni ithibitishwe na 

Tamko la Uhakikisho wa kisheria wa Zabuni. (Tender Securing Declaration). 

Tunakubali kwamba tutawekwa pembeni kutojihusisha na zabuni zozote za 
mkataba na Mtoaji Zabuni kwa kipindi kitakachobainishwa na Mamlaka, kama 

tutakivunja wajibu wetu chini ya masharti ya zabuni, 

kwa sababu sisi: tumetoa au kuwasilisha zabuni yetu wakati wa uhalali wa 

zabuni ulinyotajwa katika Fomu ya Zabuni hii;  

Kutokukubaliana na marekebisho ya hesabu yatakayofanywa kwa bei ya zabuni; 

au baada ya kutumiwa taarifa ya kukubaliwa kwa Zabuni yetu na taasisi nunuzi 
wakati wa uhalali wa zabuni, (i) kushindwa kusaini mkataba kama inavyotakiwa 
na Mtoaji Zabuni au (ii) kushindwa au kukataa kutoa Dhamana ya Utendaji au 

kutii masharti mengine yoyote ya kusaini mkataba kama ilivyotajwa katika 
nyaraka basi zabuni yake tutakuwa haijakidhi vigezo vyakuendelea na 

mchakato wa ushindani.  

Tunafahamu Tamko hili la Uhakikisho wa Zabuni litakwisha muda wake kama 

sisi hatutakuwa washindi wa zabuni, baada ya (i) kupokea taarifa kutoka kwenu 
ya jina la mshindi wa zabuni; au (ii) siku ishirini na nane baada ya kumalizika 

kwa mchakato wa ushindani wa Zabuni.  

Imetiwa sahini: …………………………………………[weka sahini ya mtu ambaye 
jina na cheo chake vimeonyeshwa] Kwa niaba ya…………………………………… 
[weka cheo cha kisheria cha mtu anayesaini Tamko la Uhakikisho wa Zabuni] 

Jina: …………………………………………………… [weka jina kamili la mtu 
anayesaini Tamko la Uhakikisho wa Zabuni] Aliidhinishwa kusaini zabuni kwa 

niaba ya: [weka jina kamili la Mtoaji huduma] Imetiwa tarehe ____________ siku 

ya     __________________, _______  

[weka tarehe ya kusaini] ………………………………… 

Muhuriwa wa Kampuni (pale inapotumika) 



3. SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA (MEMORANDUM) 

KWA AJILI YA SERA YA KUZUIA RUSHWA 

Kampuni hii _________________________________________ (Jina la Kampuni) 
inathamini ushindani wa haki na wa wazi unaotokana na zabuni hizi na hauna 

uvumilivu na vitendo vya rushwa na kuwa na mgongano wa kimasilahi na 
watendaji wa taasisi nunuzi au kamati yoyote itakayo husika katika mchakato 

huu. 

 Imetiwa sahini: ………………………………………………………………………. [weka 

sahini ya mtu ambaye jina na cheo chake vimeonyeshwa]  

Kwa niaba ya……………….…………………………………………… [weka cheo cha 

kisheria cha mtu anayesaini Tamko la Uhakikisho wa Zabuni] 
Jina: ………………………………………………………. [weka jina kamili la mtu 
anayesaini Tamko la Uhakikisho wa Zabuni] Aliidhinishwa kusaini zabuni kwa 

niaba ya………………………………………... [weka jina kamili  mzabuni]  

Imetiwatarehe____________ siku ya __________________, ______ [weka tarehe ya 

kusaini] 

Muhuriwa wa Kampuni (pale inapotumika) 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



4. MAMLAKA MAALUM YA WAKILISHI (SPECIAL POWER OF ATTORNEY) 

HII NI MAMLAKA YA WAKILISHI iliyotolewa tarehe [weka tarehe, mwezi na 
mwaka], 

 SISI tuliotia sahini hapo chini…………………………………………………. [weka 
jina la kampuni/mtoa mamlaka] ya ……………………………………… [weka anwani 
ya kampuni/mtoa mamlaka], kwa mujibu wa mamlaka tuliyopewa na Azimio la 

Bodi Nambari siku ya……………………………... [weka mwaka], 

 kwa hivi tunamteua na kumpa mamlaka [weka jina la mpokeaji 
mamlaka] ……………………………………………… [weka anwani ya mpokeaji 
mamlaka] kuwa Mwakilishi wetu halali na wakili, kwa mamlaka kamili, kwa ajili 
yetu na kwa majina yetu, na kwa ajili ya maslahi yetu, kufanya yoyote, katika 

utekezaji wa zabuni 

Namba…………………………………………. [weka nambari ya zabuni]   

kwa…….…………………………………………………………………………… [weka jina 

la taasisi inayonunua];  

NA kwa masharti kwamba Mamlaka hii ya Wakilishi haitalifuta au kuathiri kwa 

namna yoyote mamlaka nyingine yoyote ya wakilishi iliyotolewa kwa mtu au 
watu wengine kwa mamlaka nyingine ambayo yatabaki na kuwa na nguvu sawa 

kama hati hii isingetolewa. 

 NA sisi kwa hivi tunakubali kuthibitisha kila kitu, ambacho Mwakilishi wetu au 

mbadala wake au mawakili wake watakoweka chini ya mamlaka hii kwa niaba 
yake hapo juu atafanya au atatumika kufanya kwa mujibu wa Mamlaka hii ya 

Wakilishi. 

 IMESAINIWA kwa muhuri wa ………………………………………………………. 
[[weka jina la kampuni] na kutolewa mbele yetu hii [weka tarehe] 

siku ………………………… [weka mwezi] [weka mwaka]. 

 KWA KUTAMKWA kuwa tumeweka sahini yetu/zetu kwenye hati hii [weka 
tarehe] siku ………...…... [weka mwezi] …………. [weka mwaka] ………………... 

[weka mkoa]  

kwa niaba ya ………………………………………………………. [weka jina la kampuni]  

IMESAINIWA na KUTOLEWA kwa Muhuri wa …………….…………………. [weka 

jina la mtoa mamlaka/kampuni] Hii………………. [weka tarehe, mwezi na mwaka]  

MTOA MAMLAKA MBELE YANGU: 

     

 MWANDISHI WA VIAPO  



 

 


